colmi

labarai

Smartwatches suna da kyau, amma smartwatches na alatu wauta ne

Dave McQuillin ya shafe fiye da shekaru 10 yana rubuce-rubuce game da kusan komai, amma fasaha ta kasance ɗaya daga cikin manyan abubuwan da ya fi so.Ya yi aiki a jaridu, mujallu, gidajen rediyo, gidajen yanar gizo da gidajen talabijin a Amurka da Turai.Kasuwar smartwatch tana da girma, kuma akwai zaɓuɓɓuka da yawa ga waɗanda ke son ƙara ƙaramin aiki mai wayo a wuyan hannu.Wasu samfuran alatu sun riga sun ƙaddamar da nasu smartwatch tare da alamun farashi don dacewa.Amma shin da gaske wannan wauta ce manufar "wato smartwatch"?

Kattai masu fasaha kamar Samsung da Apple suna da manyan kayayyaki masu inganci da yawa, amma ba su da kima ta fuskar farashi da daraja.A cikin wannan rukunin, zaku iya samun sunaye kamar Rolex, Omega da Montblanc.Baya ga daidaitattun fasalulluka kamar bin diddigin bacci, pedometry da GPS, sun yi alƙawarin ƙara daraja da al'umma zuwa sabuwar na'urar ku.Koyaya, duk da nasarorin shekarun da suka samu da kuma keɓaɓɓen lissafin abokan ciniki, waɗannan samfuran suna ba da samfuran kwafi waɗanda babu wanda yake so ko buƙata.

Me yasa mutane suke tattara agogon alatu?Akwai smartwatches na alatu da yawa da za a zaɓa daga.Alamar smartwatches ba komai bane illa ba da ma'anar matsayi.

Agogon alatu duka jari ne da nunin arziki.Tare da ɗimbin ƙananan sassa masu motsi da daidaiton ban mamaki, duka aikin fasaha ne da kuma nasarar aikin injiniya mai ban mamaki.Duk da yake Rolexes ba su da amfani sosai fiye da G-Shocks, suna da ƙima.Labari ne mai ban tsoro.

Agogon alatu yakan tashi a farashi saboda ƙarancinsu, dorewarsu da martabarsu.Idan kun makale da ɗaya, za ku iya ba da shi ga danginku ko ku sayar da shi don kuɗi.Yayin da wasu na'urorin lantarki na iya yin tsada sosai, kuna magana ne game da abubuwan da ke da dogon tarihi kuma suna cikin yanayi mai kyau.Apple 2 a cikin akwati zai yi tsada, amma idan kun fita siyan sabon MacBook, ƙila ba zai yi daraja sosai a cikin shekaru 40 ba.Haka lamarin yake ga smartwatch.Bude akwatin za ku sami PCB, ba ɗaruruwan sassa da aka ƙera a hankali ba.Ko da wane iri aka buga a kai, smartwatch ɗin ku ba zai yaba da ƙima ba.

Akwai sanannun kamfanoni da yawa waɗanda ke yin babban agogon smartwatches kuma suna sayar da su a farashi mai tsada.Montblanc, wani kamfani na Jamus wanda ya shahara wajen kera alkalan ruwa masu tsada, na ɗaya daga cikinsu.Wani abin mamaki shi ne, ga kamfanin da ke karbar dubunnan daloli a kan alkalami na ball, gudunmawar da suke bayarwa a kasuwar smartwatch ba ta wuce gona da iri ba.Ko da yake taron Montblanc da taron koli na 2 sun kai kusan ninki biyu na Apple Watch, farashin su bai wuce $1,000 ba.

Shahararrun masu yin agogon Swiss, irin su Tag Heuer, sun shiga kasuwar smartwatch.Su Caliber E4 da alama sun fi mai da hankali kan salo fiye da abu - ƙila za ku sami tambarin Porsche wanda aka nuna a gaba, amma babu wani abu a ƙarƙashin hular da ke keɓance agogon ban da sauran.Idan kuna son kashe kusan dala 10,000, Breitling yana da wani bakon agogon zamani na zamani wanda ke nufin "matukin jirgi da jiragen ruwa.

Kuna iya tabbatar da farashin idan kamfanoni kamar Montblanc da Tag Heuer sun ba da samfuran yankan-baki, amma babu wani abu na musamman game da ƙoƙarinsu.Wataƙila ba za su iya ci gaba da kasancewa da sanannun samfuran smartwatch ba, don haka kuna kashe kuɗi kaɗan.

Duk da yake samfurin bai cika sunansa ba, Garmin aƙalla ya ƙirƙira tare da smartwatch mai amfani da hasken rana "batir infinity".Wannan yana kawar da babban koma baya na smartwatches - buƙatar caji na yau da kullun.Bugu da ƙari, Apple yana da samfurin inganci (kamar yadda suka saba yi) wanda ya dace daidai da sauran kasidarsu.Don haka idan kun kasance mai amfani da iPhone, wannan zaɓi ne bayyananne.

Daga ƙarshe, ɗayan abubuwan da Tag ke alfahari game da ita shine ikon nuna ƙimar NFTs a cikin sunan ku akan ƙimar smartwatch.Matsalar wannan fasalin ita ce babu wanda ya damu da NFT ɗin ku ko mai kula da lafiyar ku.

Yayin da wasu iyalai suna da abubuwa kamar agogon da ake watsawa daga tsara zuwa tsara, yana da wuya wani abu makamancin haka ya faru da na'urorin lantarki.Kayan lantarki suna da ɗan gajeren rayuwa, tare da samfura kamar wayoyi masu wayo kawai suna ɗaukar matsakaicin shekaru biyu zuwa uku.Sa'an nan akwai tsufa: samfurori a duniyar fasaha suna inganta sauri da kuma akai-akai.Mafi kyawun agogon-aji na yau mai yuwuwa ya zama tarkace a cikin shekaru goma.

Ee, agogon inji sun daina amfani da fasaha.Wasu agogon suna da alaƙa da agogon atomic, waɗanda suka fi daidai da na'urorin inji kawai.Amma kamar motocin da aka yi amfani da su da kuma na'urorin wasan bidiyo na retro, sun sami mafi kyawun su a tsakanin masu tarawa kuma har yanzu suna da kasuwa.

Hakanan agogon alatu yana buƙatar kulawa kuma yana da tsada.Da kyau, yakamata ku ɗauki agogon agogon ku zuwa ƙwararren mai yin agogo kowane shekara uku zuwa biyar.Wannan ƙwararriyar za ta duba agogon, yin ayyukan kulawa na yau da kullun kamar mai mai da sassa na inji da maye gurbin duk wani saɓo mara kyau ko lalacewa.

Wannan aiki ne mai taushin gaske kuma na musamman wanda zai iya kashe ɗaruruwan daloli.Don haka, za ku iya maye gurbin ciki na smartwatch na alatu mai tsufa ta hanya ɗaya?Wataƙila za ku iya.Amma kamar yadda na ambata a baya, wani bangare na jan hankali na agogon alatu shine hadadden makanikai.Chips da allunan kewayawa suma suna da wahala sosai, amma ba su da daraja ɗaya.

Apple yana da babban suna a matsayin alama.Idan ka kalli hannun wani hamshakin attajirin da ke amsa wayar, akwai yiwuwar za ka ga sabuwar iPhone.Ana iya nannade wannan iPhone da zinari kuma a yi masa ado, amma a bayan farashi mai yawa na nuna dukiya, har yanzu irin wayar da yawancin mutane a Amurka ke amfani da ita.

Koyaya, har ma manyan sunaye a cikin fasaha sun san cewa smartwatch na alatu ba shine farkon irin sa ba.Shekaru bakwai da suka gabata, kamfanin ya gabatar da Apple Watch na zinariya mai karat 18 na farko.A kusan $17,000, wannan sigar ma'amala ta yi daidai da samfuran kamar Rolex.Ba kamar Rolex ba, Apple Watch mai yankan ya kasance cikakkiyar gazawa.Kamfanin tun daga lokacin ya cire karar karfen mai daraja, ya daidaita farashin, kuma ya yi nasara sosai a kasuwar smartwatch.

Idan kuna son yin fahariya, babu wanda zai raina ku don nuna samfurin Apple, kuma ga fasahar Android kamar taron Montblanc, kuna iya samun ido-da-ido.Fasahar Apple kuma suna aiki tare sosai, kuma yayin da suke wasa da kyau da wasu, ba koyaushe suke farin ciki da hakan ba.Don haka idan a halin yanzu kuna amfani da iPhone, zabar samfuran da ke waje da yanayin yanayin Apple na iya iyakance agogon ku masu tsada da wayoyi masu tsada.

Idan kai mai amfani da Android ne, ana iya samun zaɓi mai rahusa wanda zai burge kamar sauran agogon Android.Don haka kuna da shi.Idan kuna son nunawa, sami Apple.Idan ba haka ba, za ku biya ƙarin, ƙila ku sami ƙwarewa mafi muni, kuma abubuwan da ke cikin duniyar fasaha za su zalunce ku.Don dalilan da aka ambata a sama, masu tattara agogon alatu da alama ba sa sha'awar smartwatches.Hakanan, yayin da masu fasaha na gaske na iya samun matsala wajen kashe adadi huɗu akan wani abu da ke jagorantar kasuwa da gaske - Ina shakkar za su biya ƙimar 100% akan daidaitaccen Apple Watch don na'urar Wear OS ta Jamus tare da sunan mai ƙira akan. shi .

To ga tambaya.A ka'ida, waɗannan na'urori suna sha'awar manyan kasuwanni biyu masu arziki, amma ba sa ba da abin da suke buƙata.A saman wannan, lokacin da kuke gudanar da alamar alatu, cajin ƙima mai girma yana da alaƙa da yankin.Sakamakon haka, ba za su iya ma farashin wannan agogon ta hanyar da za ta iya yin gogayya da irin su Apple, Samsung, da Garmin ba.Kyakkyawan agogon alatu ra'ayi ne na wauta.Mai yiwuwa tushen abokin ciniki yana iyakance ga mutane uku masu matsakaicin shekaru a filin wasan motsa jiki na Austrian waɗanda ba su san komai game da fasaha ba, amma suna sha'awar ingancin barcin su.


Lokacin aikawa: Agusta-24-2022